Tsallake zuwa babban abun ciki

340B

Sabbin Albarkatu da Bayani akan canje-canjen zuwa Shirin 340B

Tun daga Yuli na 2020, an sami barazanar da yawa ga shirin 340B waɗanda suka zo ta hanyar Tsarin Zartarwa da canje-canje a manufofin daga manyan masana'antun magunguna da yawa. Don taimakawa ci gaba da sauri tare da wannan yanayin da ke faruwa, CHAD yana kula da jerin rarraba 340B inda aka raba mahimman abubuwan 340B. Da fatan za a yi imel ɗin Bobbie Will da za a ƙara zuwa jerin rarraba mu.  

Yadda 340B ke tallafawa marasa lafiyar cibiyar kiwon lafiya:

Ta hanyar rage nawa dole ne su biya don magunguna, 340B yana bawa cibiyoyin kiwon lafiya (FQHCs) damar: 

  • Yi magunguna masu araha ga marasa lafiya marasa lafiya marasa inshora da marasa inshora; kuma,
  • Taimakawa wasu mahimman ayyuka waɗanda ke faɗaɗa samun dama ga majinyata masu rauni na likitanci.  

Me yasa 340B ke da mahimmanci ga cibiyoyin lafiya? 

A matsayin ƙanana, ƙungiyoyin jama'a, cibiyoyin kiwon lafiya ba su da ikon kasuwa don yin shawarwari akan rangwamen farashin sitika. 

Kafin 340B, yawancin cibiyoyin kiwon lafiya ba su iya ba da magunguna masu araha ga majiyyatan su.   

Ta yaya cibiyoyin kiwon lafiya ke amfani da tanadin da 340B ke samarwa?

Cibiyoyin kiwon lafiya suna saka kowane dinari na tanadi na 340B zuwa ayyukan da ke faɗaɗa damar yin amfani da marasa lafiya marasa aikin likita. Ana buƙatar wannan ta dokar tarayya, dokokin tarayya, da aikin cibiyar kiwon lafiya.   

  • Hukumar kula da marasa lafiya ta kowace cibiyar kiwon lafiya ta yanke shawarar yadda mafi kyawun saka hannun jarin ajiyarta na 340B.   
  • Suna kashe hasara akan magunguna don majinyatan kuɗin zamewa (misali, asarar $50 da ke sama).
  • Ana amfani da ragowar ajiyar kuɗi don ayyukan da ba za a iya samun kuɗi ba. Misalai na gama-gari sun haɗa da faɗaɗa jiyya na SUD, shirye-shiryen kantin magani, da sabis na likitan haƙori.

Dokokin Gudanarwa

Abin da yake cewa: 

Yana buƙatar FQHCs don siyar da insulin da EpiPens ga marasa lafiya marasa lafiya marasa ƙarfi a farashin 340B.  

Me yasa hakan matsala? 

Dokar Zartarwa ta haifar da gagarumin nauyin gudanarwa don magance matsalar da ba ta wanzu a cikin Dakotas. 

Cibiyoyin lafiya sun riga sun ba da insulin da Epipens a farashi mai araha ga marasa lafiya marasa ƙarfi da marasa lafiya.

Me muke yi don magance shi? 

Hukumar Kula da Albarkatun Kiwon Lafiya da Sabis (HRSA) ta karɓi tsokaci a shekarar da ta gabata game da tsarin da aka tsara wanda zai aiwatar da Dokar Zartaswa akan EpiPens da Insulin. CHAD ta gabatar da sharhi da ke bayyana damuwarmu, tare da Ƙungiyar Cibiyoyin Kiwon Lafiyar Jama'a ta ƙasa (NACHC). Dubi damuwar NACHC game da EO a nan.

Albarkatun Medicaid

3 wuraren damuwa:  

  • Ƙin jigilar magunguna masu tsada 340B don kwangilar magunguna 
  • Buƙatun bayanai masu yawa 
  • Matsar daga rangwame zuwa samfurin ragi 

Me yasa yake da matsala? 

  • Asarar samun damar yin amfani da majiyyaci (Rx) a kantin magani. 
  • Asarar ajiyar kuɗi daga takardun magani (Rx) da aka bayar a kantin magani. 
  • North Dakota CHCs ba za su iya samun kantin magani na cikin gida ba saboda dokar mallakar kantin magani na musamman na jihar.  
  • Yawan tattara bayanai yana da nauyi kuma yana ɗaukar lokaci. Hakanan yana haifar da damuwa game da batutuwan doka waɗanda za su iya tasowa daga tattarawa da raba irin waɗannan bayanai.
  • Yunkurin ƙaura daga ƙirar rangwame zuwa ƙirar ragi na iya haifar da manyan batutuwan kwararar kuɗi ga kantin magani.  

Kamfanonin kera magunguna guda huɗu sun daina jigilar magunguna masu tsadar 340B zuwa galibin kantin magani waɗanda ke farawa a cikin Faɗuwar 2020. Kamfanonin masana'antun guda huɗu kowanne yana da ƙa'idodi daban-daban game da sabbin takunkumin nasu. Jadawalin da ke ƙasa yana taƙaita waɗannan canje-canje. 

Me muke yi don magance shi? 

Sadarwa tare da Masu tsara manufofi

CHAD tana tattaunawa akai-akai tare da membobinmu na Majalisa akan mahimmancin shirin 340B ga cibiyoyin lafiya. Mun ƙarfafa su da su tuntuɓi Ma'aikatar Lafiya da Ayyukan Jama'a (HSS) kuma su sanar da su tasirin waɗannan canje-canjen za su yi ga masu ba da lafiya a jihohin mu.  

Sanata John Hoeven ya aika da wasika zuwa ga HSS Alex Azar a ranar Juma'a, 9 ga Oktoba, kuma ya tayar da yawancin damuwar da cibiyoyin kiwon lafiya ke fama da canje-canje ga shirin 340B. Kuna iya karanta kwafin wasiƙar nan.

Tare da abokan aiki biyu, dan majalisar wakilai na South Dakota Dusty Johnson ya aika da wata wasika zuwa ga magatakardan HSS Xavier Becerra a ranar Alhamis, 11 ga Fabrairu. Wasiƙar ta bukaci Becerra ya ɗauki matakai hudu don kare Shirin Rangwamen Magunguna na 340B:

    1. Hukunci masana'antun da ba su dace da wajibcin su ba a ƙarƙashin doka; 
    2. Bukatar masana'antun su dawo da abubuwan da aka rufe don ƙarin cajin da ba bisa ka'ida ba; 
    3. Dakatar da yunƙurin masana'antun na yin kwaskwarima ga tsarin shirin 340B gabaɗaya; kuma,
    4. Zama kwamitin sasanta rigingimu na Gudanarwa don yanke hukunci a cikin shirin.

Aikace-Aikace

Sud

Yana iya zama da wahala ka yarda da kanka ko ƙaunatattunka lokacin amfani da barasa ko abubuwa ya kasance da wahala a sarrafa ko sarrafawa. Yana da mahimmanci a san cewa rashin amfani da kayan maye, jaraba, da tabin hankali na iya faruwa ga kowa, har ma a cikin Dakota. A haƙiƙa, jaraba cuta ce ta gama gari, cuta ce ta yau da kullun, kamar ciwon sukari ko kiba. Yana da kyau a tuntuɓi, don neman taimako, ko kawai don samun ƙarin bayani.

Masu samar da cibiyoyin kiwon lafiya a cikin Dakotas suna yin duk abin da za su iya don magance rashin kunya, amsa tambayoyi, ba da shawarwari, da kuma

ba da magunguna ba tare da hukunci ba. Latsa nan don nemo cibiyar kiwon lafiya mafi kusa da kuma ƙarin koyo game da masu samar da su da albarkatun da suke bayarwa.

A ƙasa akwai jerin ƙungiyoyin abokan hulɗa na duka North Dakota da South Dakota. Za mu ci gaba da sabunta wannan jeri yayin da ƙarin bayani da albarkatu ke samuwa.

Aikace-Aikace

Mai Neman Magani (SAMHSA) ko sami cibiyar lafiya kusa da ku.

Ƙarfafa Zuciya 

Ƙarfafa Heartland (STH) an haɓaka ta ta hanyar haɗin gwiwar yunƙurin malamai daga Tsawaita Jami'ar Jihar South Dakota da Tsawaita Jami'ar Jihar North Dakota. Tare da tallafin tallafi mai karimci daga Cibiyar Abinci da Aikin Noma ta ƙasa da Hukumar Kula da Sabis na Kiwon Lafiyar Jiki da Abuse, STH ta sadaukar da kai don samar da ayyukan da ke hana yin amfani da muggan kwayoyi a cikin yankunan karkara a fadin Dakotas.

Fuskanta TARE 

Face It TGETHER yana ba da ingantaccen horarwar takwarorinsu ga mutanen da ke rayuwa tare da jaraba da kuma ƙaunatattun su. Ana samun horarwa ga kowane wuri ta amintaccen bidiyo. Ana samun taimakon kuɗi don biyan kuɗin koyarwa ga waɗanda jarabar opioid ta shafa.

South Dakota

Layin Hanyar Albarkatun Opioid ta Kudu (1-800-920-4343)

Layin Layin Albarkatun yana samuwa awanni 24 a rana, kwana 7 a mako, kuma ƙwararrun ma'aikatan rikicin za su amsa su don taimakawa wajen nemo albarkatu na gida a gare ku ko ƙaunataccena.

Taimakon Rubutun Opioid

Rubuta OPIOID zuwa 898211 don haɗawa da albarkatun gida waɗanda suka dace da bukatunku. Amsa ƴan tambayoyi kuma sami taimako don kanku ko ƙaunataccen da ke fama.

Cibiyar Taimako: Shirin Gudanar da Kulawa na Opioid

Cibiyar Taimako tana ba da ƙarin tallafi ɗaya-ɗaya ga mutanen da ke kokawa da rashin amfani da opioid ko waɗanda suke da ƙaunataccen da ke fama da rashin amfani da opioid. Ana iya kallon bidiyon bayanan da ke bayanin shirin akan YouTube.

Zaɓuɓɓuka Masu Kyau, Mafi Kyawun Lafiya SD

Zaɓuɓɓuka Mafi Kyau, Ingantacciyar Lafiya SD tana ba da tarurrukan tarurrukan ilimi kyauta ga manya waɗanda ke fama da ciwo mai ƙima. Mahalarta suna koyon ƙwarewa don sarrafa ciwo cikin aminci da daidaita rayuwa a cikin yanayin ƙungiyar tallafi. 

Yi rijista don wani taron a yankinku.

Sabis na Kula da Addiction na Kudancin Dakota

Sashen Kiwon Lafiyar Halayyar ya amince da kwangila tare da hukumomin kula da cutar ta hanyar amfani da kayan maye a fadin jihar don samar da ingantattun ayyuka ga manya da matasa. Sabis ɗin sun haɗa da dubawa, kimantawa, sa baki da wuri, detoxification, da sabis na jiyya na waje da na zama. Ana iya samun taimakon kuɗi, tuntuɓi hukumar kula da jinya ta gida don ƙarin bayani.

Jagorar Magana Mai Saurin Kiwon Lafiyar Halayyar DSS

http://dss.sd.gov/formsandpubs/docs/BH/quick_reference_guide.pdf

North Dakota

Cibiyar Rigakafin Arewacin Dakota & Cibiyar Watsa Labarai

Cibiyar Rigakafin Rigakafin Arewacin Dakota da Cibiyar Watsa Labarai (PRMC) tana ba da ingantaccen, sabbin abubuwa, da kuma dacewa da abubuwan da suka dace na rigakafin shaye-shaye, dabaru, da albarkatu ga mutane da al'ummomi a duk faɗin Arewacin Dakota.

Tushen Rigakafin Abun Wuta na Arewacin Dakota

Dakatar da yawan wuce gona da iri

Kulle Saka idanu. Komawa.

2-1-1

2-1-1 mai sauƙi ne, mai sauƙin tunawa, lambar kyauta mai haɗa masu kira zuwa bayanin kiwon lafiya da sabis na ɗan adam. 2-1-1 masu kira a Arewacin Dakota za a haɗa su zuwa FirstLink 2-1-1 Taimakon Taimakon, wanda ke ba da sauraren sirri da goyan baya baya ga bayanai da kuma turawa.

Sabis na Kiwon Lafiyar Halayyar North Dakota 

Sashen Lafiya na Halayyar yana ba da jagoranci don tsarawa, haɓakawa, da sa ido kan tsarin lafiyar ɗabi'a na jihar. Sashen yana aiki tare da abokan haɗin gwiwa a cikin Sashen Sabis na Jama'a da tsarin kiwon lafiyar ɗabi'a na jiha don haɓaka damar yin amfani da sabis, magance bukatun ma'aikatan kiwon lafiya, haɓaka manufofi, da tabbatar da ingantattun ayyuka ga waɗanda ke da bukatun lafiyar ɗabi'a.

Tuntuɓi NDBHD

Sashen Kiwon Lafiyar Halayyar North Dakota

dhsbhd@nd.gov

701-328-8920

yanar Gizo

Addiction

shafi tunanin mutum Lafiya

rigakafin

Albarkatun COVID-19

Albarkatun Ma'aikata

Abubuwan Rashin Gida

  • Rashin gida da COVID-19 Tambayoyin da - BAYANAI Fabrairu 26, 2021 
  • Kula da Lafiya ta ƙasa don Majalisar Mara Gida: albarkatu da jagora - AN BITA 6 ga Afrilu, 2021 

ND Sashen Lafiya

Gabaɗaya Albarkatun & Bayani

  • North Dakota - Haɗa tare da Tawagar Amsa Lafiya ta Jiha. Kuna iya nemo abokin hulɗarku na yanki nan. 
  • Rajista don Cibiyar Kula da Lafiya ta Arewa Dakota (NDHAN) 

SD Ma'aikatar Lafiya

Gabaɗaya Albarkatun & Bayani

  • South Dakota - Haɗa tare da Ofishin Shirye-shiryen Kiwon Lafiyar Jama'a da Amsa a 605-773-6188. Nemo abokin hulɗarku na yanki nan. 
  • Yi rajista don Cibiyar Fadakarwa ta Lafiya ta Kudu Dakota (SDHAN) nan.
  • Ma'aikatar Kiwon Lafiya tana kula da jerin sabis iri-iri waɗanda za ku iya samun amfani wajen karɓar bayanai na yanzu kan COVID-19 gami da jagora na yanzu da kuma kira da aka tsara.  

Albarkatun Medicaid

Gabaɗaya Albarkatun & Bayani

  • Canje-canje na Medicaid a cikin Martani ga COVID-19 
    Dukansu ofisoshin Medicaid na North Dakota da South Dakota sun ba da jagora don canje-canje ga shirye-shiryen su na Medicaid a sakamakon COVID-19 annoba da martani. Wani canji da aka lura shine cewa jihohin biyu za su mayar da kuɗin ziyarar kiwon lafiya ta wayar tarho daga gidan majiyyaci. Da fatan za a ziyarci shafukan FAQ don Sashen Sabis na Jama'a na North Dakota (NDDHS) don bayani na musamman ga canje-canjen ND da kuma Sashen Sabis na Jama'a na Kudancin Dakota (SDDSS) don bayani na musamman ga canje-canjen SD.   
  • 1135 ba a yarda:
    Sashe na 1135 yana ba da damar Medicaid da Shirye-shiryen Inshorar Lafiya na Yara (CHIP) don yin watsi da wasu dokokin Medicaid domin saduwa da bukatun kiwon lafiya a lokutan bala'i da rikici. Sashe na 1135 waivers yana buƙatar duka sanarwar gaggawa ta ƙasa ko bala'i ta shugaban ƙasa a ƙarƙashin dokar Dokar Gaggawa ta Kasa ko kuma Dokar Stafford da ƙudurin gaggawa na lafiyar jama'a ta sakataren HHS a ƙarƙashin Sashe na 319 na Dokar Sabis na Kiwon Lafiyar Jama'a. Duk waɗannan sharuɗɗan sun cika.   

1135 CMS Waiver - Dakota ta Arewa - An sabunta shi Maris 24, 2020
1135 CMS Waiver - Dakota ta Kudu - An sabunta ta Afrilu 12, 2021 

 

Kudancin Dakota Medicaid ya nemi sassauci daga gwamnatin tarayya ta hanyar 1135 wavier don aiwatar da sassauci ga masu ba da Medicaid da masu karɓa yayin gaggawar lafiyar jama'a ta COVID-19. 

Abubuwan Lantarki na TeleHealth

Gabaɗaya Albarkatun & Bayani

  • Shirye-shiryen kiwon lafiya masu zuwa a shirye-shiryen North Dakota da South Dakota sun ba da sanarwar cewa suna faɗaɗa biyan kuɗi don ziyarar kiwon lafiya ta wayar tarho. 
  • nan ita ce Jagorar North Dakota BCBS.  
  • nan shi ne Wellmark Blue Cross da Blue Garkuwan Jagora.  
  • nan shine jagorar Tsare-tsaren Lafiya na Avera  
  • nan shine jagorar Tsarin Lafiya na Sandford  
  • nan ita ce Jagorar Medicaid ta Arewa don kiwon lafiya. - updated Iya 6, 2020 
  • nan ita ce Jagorar Medicaid ta Kudancin Dakota don kiwon lafiya. - KYAUTA Maris 21, 2021 
  • Click nan don Jagorar Medicare na CMS don Telehealth updated Fabrairu 23, 2021 
  • Click nan don jerin ayyukan da za a biya ta Medicare kiwon lafiya. updated Afrilu 7, 2021 
  • Cibiyar Albarkatun Waya ta Telehealth (TRC) tana ba da bayanai don taimaka wa cibiyoyin kiwon lafiya akan wayar tarho da COVID-19 batutuwa 
  • Babban Plains Telehealth Resource Center (ND/SD) 

Don tambayoyin da suka shafi kiwon lafiya a tuntuɓikyle@communityhealthcare.net ko 605-351-0604. 

Albarkatun Dokar Ma'aikata/Aiki

Gabaɗaya Albarkatun & Bayani

Abubuwan Kayayyaki/OSHA

Gabaɗaya Albarkatun & Bayani

  • Don bayani kan adana wadatar PPE ɗin ku, danna nan. - An sabunta shi Maris 6, 2020 
  • Duk buƙatun PPE daga Sashen Lafiya na Dakota ta Kudu (SDDOH) tilas a yi imel zuwa COVIDResourceRequests@state.sd.us, faxed zuwa 605-773-5942, ko kira zuwa 605-773-3048 don tabbatar da fifiko da daidaita buƙatun. 
  • Duk buƙatun PPE da sauran kayayyaki a Arewacin Dakota yakamata a yi su ta hanyar tsarin kasida na kadara ta ND Health Alert Network (HAN) http://hanassets.nd.gov/. 
  • harkokin kasuwanci waɗanda ke da ikon taimakawa tare da gwajin dacewa. 

HRSA BPHC/NACHC Albarkatun

Gabaɗaya Albarkatun & Bayani

CHC Finance & Ayyuka Resources

Abubuwan Inshora

Gabaɗaya Albarkatun & Bayani

North Dakota

Sashen inshora na North Dakota ya ba da labarai da yawa don jagorantar ɗaukar inshora ga masu ba da inshora da masu siye yayin bala'in COVID-19.

  • Bulletin farko magance ɗaukar hoto don gwajin COVID-19. - An sabunta shi Maris 11, 2020
  • Bulletin na uku ya umarci kamfanonin inshora su bi irin wannan jagorar kiwon lafiya ta wayar tarho wanda Cibiyoyin Medicare da Sabis na Medicaid suka bayar. - An sabunta shi Maris 24, 2020
  • Sashen Inshorar ND bayanai kan inshorar lafiya da COVID-19.

Blue Cross Blue Garkuwa na Arewacin Dakota (BCBSND)

BCBSND tana yin watsi da duk wani haɗin kai, abubuwan da za a cire, da haɗin kai don gwaji da jiyya na COVID-19. Har ila yau, sun faɗaɗa ɗaukar hoto a wuraren kiwon lafiya, ɗaukar magunguna da sauransu. Ziyarci gidan yanar gizon su don ƙarin bayani. 

Shirin Lafiya na Sanford

bayar da faɗaɗa ɗaukar hoto ga membobin yayin COVID-19. Ziyarar ofis, gwaje-gwaje, jiyya duk sabis ne da aka rufe. Ziyarci gidan yanar gizon su don ƙarin bayani.

Tsare-tsaren Lafiya na Avera

Idan mai bayarwa ya ba da umarnin gwajin COVID-19, za a rufe shi 100%, gami da ziyarar ofishi masu alaƙa, ko ya faru a ofishin likita, cibiyar kulawa da gaggawa ko sashen gaggawa.

MEDICA

Za a yi watsi da biyan kuɗi na memba, inshorar haɗin gwiwa da kuma abubuwan da ba za a iya cirewa ba don gwajin cikin cibiyar sadarwa na COVID-19 da kula da asibiti.

Dokar Tsarin Ceto Amurka

A ranar 11 ga Maris, 2021, Shugaba Biden ya sanya hannu kan Dokar Tsarin Ceto ta Amurka (ARPA) ta zama doka. Dokar da ta kai dala tiriliyan 1.9 za ta yi tasiri ga cibiyoyin kiwon lafiya na al'umma (CHCs), marasa lafiya da muke yi wa hidima, da kuma jihohin da muke tarayya da su. Da ke ƙasa akwai ƙarin bayani game da takamaiman tanadi na ARPA kamar yadda suka shafi kiwon lafiya da kiwon lafiya. Za mu ci gaba da ƙara bayanai da haɗin kai yayin da suke samuwa. 

Musamman Cibiyar Kiwon Lafiyar Jama'a

Kudade:

ARPA ta ƙunshi dala biliyan 7.6 a cikin tallafi don CHC COVID-19 sauƙaƙawa da amsawa. The Fadar White House ta sanar kwanan nan yana shirin ware sama da dala biliyan 6 kai tsaye ga CHCs don faɗaɗa allurar rigakafin COVID-19, gwaji, da jiyya ga al'umma masu rauni; isar da sabis na rigakafi da na farko na kiwon lafiya ga mutanen da ke cikin haɗarin COVID-19; da kuma faɗaɗa ƙarfin aikin cibiyoyin kiwon lafiya a lokacin bala'in da kuma bayan haka, gami da gyarawa da haɓaka kayan aikin jiki da ƙara sassan wayar hannu.

Cibiyoyin kiwon lafiya za su sami kwanaki 60 biyo bayan shekara ta kasafin kuɗi mai zuwa ta 2021 Taimakon Tallafin Cibiyoyin Kiwon Lafiya na Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararru don ƙaddamar da bayanai game da ayyukan da aka tsara da kuma farashin da za a tallafa wa kuɗin. Ziyarci H8F shafin taimakon fasaha don jagorar ƙaddamar da lambar yabo, bayani game da tambayoyi da zaman amsa masu zuwa don masu karɓa, da ƙari.

Don cikakkun bayanai kan yadda ake rarraba wannan kudade ga cibiyoyin kiwon lafiya, gami da taswirar cibiyoyin kiwon lafiya da za su sami tallafi, da fatan za a ziyarci H8F lambar yabo.

Ma'aikata:

Ofishin Albarkatun Kiwon Lafiya da Sabis na Ma'aikata na Lafiya (BHW) ya karɓi dala miliyan 900 a cikin sabbin kudade a cikin ARPA don tallafawa, ɗaukar aiki, da riƙe ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun kiwon lafiya da ɗalibai ta hanyar shirye-shiryen Sabis ɗin Kiwon Lafiya na Ƙasa (NHSC) da na Nurse Corps. Duba cikakkun bayanai nan.

CHCs a matsayin Ma'aikata:

A ranar 11 ga Maris, 2021, Shugaba Joe Biden ya rattaba hannu kan dokar Tsarin Ceto ta Amurka (ARPA) na 2021 don ba da agajin tattalin arziki yayin barkewar cutar sankara. Ma'aunin dala tiriliyan 1.9 yana da tanadi da yawa waɗanda za a iya samu nan wanda ke shafar ma'aikata kai tsaye.

Sharuɗɗa waɗanda ke Tasirin daidaikun mutane & Iyalai

Cibiyar Nazarin Jami'ar Columbia ta gano cewa hada-hadar tanade-tanade a cikin ARPA zai fitar da yara sama da miliyan 5 daga kangin talauci a cikin shekarar farko ta dokar, kuma hakan zai rage talaucin kananan yara a kasarmu da sama da kashi 50%. Takamammen tanadi sun haɗa da:

  • Shirin WIC (Mata, Jarirai, da Yara) A cikin watannin Yuni, Yuli, Agusta, da Satumba, mahalarta WIC za su iya samun karin $35 a kowane wata don siyan 'ya'yan itatuwa da kayan marmari.
  • Wuraren Abincin Rani don Yara 18 zuwa ƙasa
    • The Shirin Sabis na Abinci na bazara na UDSA, da ake samu a wasu al'ummomi, za su ba da abinci kyauta ga kowane yaro 18 zuwa ƙasa.
    • ziyarci Mai Neman Gidan Abincin Rani don nemo rukunin yanar gizonku mafi kusa (A halin yanzu ana faɗaɗa rukunin yanar gizon, don haka duba baya don sabuntawa), ko rubuta “Abincin bazara” zuwa 97779 ko kira (866) -348-6479.

Tasirin Dakota

Tasirin ARPA akan North Dakota da South Dakota

Tsarin Ceto Amurka: Tasiri kan Dakota ta Arewa da kuma South Dakota

A ranar 10 ga Mayu, Ma'aikatar Baitulmali ta Amurka ta ba da sanarwar ƙaddamar da jihar COVID-19 da asusun dawo da kasafin kuɗi na cikin gida a cikin adadin dala biliyan 350, wanda Dokar Tsarin Ceto ta Amurka ta kafa. Kananan hukumomi za su sami kashi na farko a watan Mayu da sauran ma'auni na 50% bayan watanni 12. Za a iya amfani da kudaden don mummunan tasirin tattalin arzikin da annobar ta haifar, maye gurbin kudaden shiga na sassan gwamnati da aka rasa, samar da albashi ga ma'aikata masu mahimmanci, saka hannun jari a cikin ruwa, magudanar ruwa, da abubuwan more rayuwa, da tallafawa martanin lafiyar jama'a.

Baitul malin ta sanya hanyar hanyar yanar gizo don jihohi don neman kudaden dawo da kasafin kudi na dala biliyan 1.7 don North Dakota da dala miliyan 974 na South Dakota. Wannan shafin yana ba da takaddun gaskiya, amsoshin tambayoyin da ake yawan yi, da jagororin yin amfani da kuɗin.

ARPA na buƙatar shirye-shiryen Medicaid na jiha da Shirin Inshorar Lafiya na Yara (CHIP) don samar da ɗaukar hoto, ba tare da raba farashi ba, don magani ko rigakafin COVID-19 na tsawon shekara ɗaya bayan ƙarshen gaggawar lafiyar jama'a (PHE), yayin haɓaka tarayya Kashi na taimakon likita (FMAP) zuwa 100% don biyan kuɗi ga jihohi don gudanar da alluran rigakafi na lokaci guda. ARPA ya canza zuwa Medicaid za a iya samu nan.

Duba albarkatun mu Clearinghouse.